Trải nghiệm đi lấy mẫu xét nghiệm Covid

Thảo luận trong 'Hội review' bắt đầu bởi Người qua đường Giáp, 2/7/21.

1. Người qua đường Giáp

Người qua đường Giáp Gold

Nghề nghiệp:
    Loài báo
    Số là hôm nay em bị phường gọi ra đi lấy mẫu xét nghiệm ạ. Sẵn tiện nên em review cho các thím luôn :aibiet:

Phường hẹn ra lúc 13h. Nhưng mà em nghe người ta bảo chen đông đúc còn dễ bị lây bệnh hơn. Thế là cái khó ló cái khôn, em quyết định đi sớm hơn giờ hẹn, 12h trưa em bắt đầu đi ra điểm lấy mẫu vì nghĩ giữa trưa mọi người đều đã đi ăn cơm nên chắc chắn sẽ vắng :uknow:

Nhưng méo, đông vl đông luôn, đông mà còn nắng hừng hực. Gần trăm người đang ngồi chờ giữa cái nắng chói chang mà em vẫn phải cắn răng bước lại đăng ký và... ngồi chờ :khoc:
    Một chiếc ảnh minh họa đã được làm mờ để giữ bí mật danh tính

Vì chờ quá lâu mà trời thì nắng nóng nên có vài người bắt đầu bực bội to tiếng với cán bộ, chất vấn vì sao người kia tới sau tui mà được vô lấy mẫu trước:bruh: Em thì vẫn bình tĩnh cầm con điện thoại sắp hết pin và cố vắt đến giọt năng lượng cuối cùng để chơi nốt ván game. Em thật sự hối hận vì đã quên mang nước theo, dù ở địa điểm lấy mẫu có để bình nước và cốc giấy dùng 1 lần nhưng để đảm bảo an toàn thì em không dùng đồ ăn đồ uống gì ở công cộng cho chắc ăn. Thế là đành ngồi tưởng tượng bây giờ trong tay mình là một bình trà chanh, trà đào, trà vải đá đầy ắp mát lạnh tuyệt vời...
    Càng tưởng tượng càng khát, đúng lúc em sắp chịu hết nổi thì tên của em được gọi. Nhìn xuống điện thoại xem giờ thì đã hơn 14h... vậy là em đã ngồi chờ gần 2 tiếng đồng hồ :boroi:

Đã đến lúc lấy mẫu, đây mới là đoạn kinh nhất này. Em rất ngoan ngoãn tuân theo chỉ dẫn của các anh chị lấy mẫu.
    Em là em không phải kiểu người sợ đau đâu nhá, chích ngừa nhổ răng em còn chưa rơi giọt nước mắt nào, thế nhưng mà cảm giác chọt cái cây tăm bông sâu tít vào trong đường mũi nó thốn kinh luôn các bác ạ. Em phải cố dùng hết sức để kiềm chế cơ thể không cọ quậy gì, vì sợ lỡ mà giãy một phát cái cây kia ngoáy vào đâu không biết thì chết mất :boroi:

Sau đó, nước mắt sinh lý em ứa ra, vì nó thốn nên cơ thể tự tiết ra chứ không phải vì em đau mà khóc nhè đâu ạ. Nó thốn chứ nó không có đau, và cảm giác thốn phía sâu trong đường mũi còn theo em mãi đến khi 2-3 tiếng sau khi em đã trở về nhà. Ôi nghĩ đến những người lỡ bị nhiễm bệnh xong cứ dăm hôm lại bị lấy mẫu một lần... :fuuu:

Trải nghiệm đến đây là hết rồi, nếu dăm hôm nữa em bị bế đi thì sẽ có phần 2 nhé :byebitch:

Chỉnh sửa cuối: 4/7/21
  2. zackii

zackii Dust

Nghề nghiệp:
    Slave
    Hôm nay cũng vừa đi lấy mẫu về. Vừa lấy mẫu xong bước vài bước thì nước mắt nước mũi chảy ròng ròng :"<

3. thạch

thạch Mineral

Le là người được lấy mẫu lần này là lần thứ hai thì với tui lần sau đỡ hơn lần đầu rất nhiều nha nên mọi người (nếu có phải xét nghiệm thêm lần nữa) thì cũng đừng lo lắng quá :tinoem:. Hoặc là do bác sĩ lấy lần này tui gặp ra tay nhẹ nhàng hơn... eh không chọc thẳng cái một rồi đuổi tui về như bác sĩ lần trước vừa tổn thương mũi vừa tổn thương tâm lý :boiroi:

Mà chỗ tui đi lấy mẫu đợt này cũng quy củ hơn đợt trước, phòng lấy mẫu còn có mùi trà xanh thoang thoảng nữa thơm lắm hehe

4. HaRie

HaRie Con sen vũ trụ Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    Sen
    Mấy tháng trước mình bị trường gọi hồn đi xét nghiệm. Ở chỗ mình là tự xử hết á. Nó phát cho cái bộ như vầy rồi tự thọc mũi vô thôi. Dùng tay tự thọc nó khác bọt lắm mấy bạn ạ =))))) kiểu có thể cảm nhận được cái đầu bông nó đi xuyên qua mũi luôn. Hơi nhói và có chảy nước mắt sinh lý :huhu2:

Chỉnh sửa cuối: 3/7/21
    1. Bình luận
    2. HaRie
      HaRie
      Nah không đến mức đó đâu. Cái cây cũng ngắn, có cái tờ giấy hướng dẫn cả á. Di chuyển cái phần bông sâu vô mũi thì mình cảm thấy nó xuyên qua 1 cái màn (tụi mình hay đùa là màn zin mũi =))) rồi xoay 5 vòng để lấy cái dịch trong đó. Nhẹ nhàng tình cảm thế thôi
      3/7/21
    3. Esther Valerie
      Esther Valerie
      Eo sao mà tự thọc được nhỉ.. thọc lộn lên não thì sao...
      3/7/21
  5. Mer

Mer Mineral

Nghề nghiệp:
    Ăn hại
    Nay bạn tôi nó cũng mới than vãn là nó sắp bị mất zin mũi. Tôi đành an ủi nó là bị chọt thì hơi phê xíu thôi, lần đầu ai cũng đau, quen rồi thì qua mau. Lời khuyên là mấy bạn cố gắng thả lỏng là được, trừ trường hợp bị đối tượng chưa có nhiều kinh nghiệm thì hơi mệt nhưng thiết nghĩ dạo này ngày nào cũng độ trăm người bị chọt thì chắc mấy bạn ấy cũng quen tay rồi.

Đấy là tôi thấy nó hoang mang nên nói an ủi thế, chứ tôi chưa bị chọt bao giờ.
    Chúc các bạn may mắn :giaroi:

6. ki_bo

ki_bo Dust

Mùa này thì khum, nhưng mùa trước cty tôi nằm đúng tòa nhà có 2 case ở Hà Nội, thế là cũng khăn gói quả mướp lên đường đi xét nghiệm, xem 7749 bài post về lấy mẫu mũi. Cuối cùng các anh chị quẹt một phát ở họng, nhẹ nhàng tình cảm :vatva:, may ghê :huytsao:

7. Millie

Millie Mineral

Web:
    Tui làm ở bệnh viện, nên cứ 1 tuần là phải lấy mẫu 1 lần.
    Lần đầu tui còn thấy ổn áp các kiểu, chị điều dưỡng lần đó lấy cho tui nhẹ nhàng các thứ, mỗi tội thấy nhột kinh dị thôi =))))))
    Nhưng rồi những lần sau, nó thốn thật các bạn =)))))))
    Tui vào lấy mẫu rất bình thường, mà chị ấy cứ "Thở đều, thở bthg nha em, đừng nín thở" =))))))) thế là bị hồi hộp theo luôn =)))))))

Nói chứ lấy test nhanh lấy ở mũi vẫn dễ chịu hơn lấy test pcr ý (y) Rồi ai cũng sẽ được trải nghiệm thôi, chayo nào mọi người ~

Ngọn cỏ ven đường đã thả thính cho thớt.
  8. Vanilla Jeje

Vanilla Jeje Dust

Mình từng đi lấy mẫu tổng cộng ba lần. Hai lần ở khu cách ly lúc mới về Việt Nam, một lần là theo diện xét nghiệm toàn thành phố ở Hồ Chí Minh. Lần đầu tiên lấy mẫu trời ơi nó thốn đến chảy nước mắt, về phòng 15 phút sau vẫn còn dư âm. Tới lần thứ hai thì đỡ hơn, chắc do quen rồi. Cả hai lần đều lấy hai bên mũi + vòm họng và khá nhanh.

Lần ba đi xét nghiệm tập trung thì chỉ lấy đúng một bên mũi, cũng không lấy vòm họng, nhưng thời gian ngoáy mũi lâu hơn nhiều chứ không phải chọt cái rồi ra như hai lần trước :camdong: Chắc lấy tới lần ba thì mũi nó cũng quen rồi nên không thốn lắm nữa. Nhưng mà vẫn không hiểu sao có những bạn bị chọt vô mũi vậy mà không cảm nhận gì hết luôn, trâu bò thiệt sự :kophaiem:

1. Bình luận
    2. Millie
      Millie
      Tại bây giờ PCR lấy mẫu test bằng ngoáy mũi được rồi ý, hông lấy ở mũi được thì mới lấy ở vòm họng =)) Mấy chị đồng nghiệp của tui bữa test do có sự cố lúc test bị ngoáy mũi tận 3 lần mới lấy được mẫu, mặt còn tỉnh rụi luôn nè =))))))))
      8/7/21
  9. Doko

Doko Gold

Nghề nghiệp:
    Ăn bám
    Có ai lúc bị chọc mũi mà muốn hắt hơi giống mình không ạ? :tinoem:

1. Bình luận
    2. Millie
      Millie
      Có =))) nhột gần chết
      30/8/21