[Game] Góc đố vui

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi ljt’s lover, 3/7/21.

1. ljt’s lover

ljt’s lover Em mãi là thiếu niên mang đôi mắt sáng trong. Ban quản trị

Topic này để các bạn đoán một vài thứ liên quan đến phim ảnh nha :sangmat:. Sẽ có Thính cho mỗi câu trả lời đúng nè :bantim:Câu đố dễ lắm luôn á, mọi người tham gia cho xôm ha :tinoem:

I. Hình thức tham gia: Bạn có thể ra câu hỏi cho người khác đoán, hoặc tham gia trả lời câu hỏi.

1. Ra câu hỏi: Bạn post câu hỏi trực tiếp trong topic (chỉ post sau khi câu hỏi trước đã kết thúc). Mỗi câu hỏi cần có 2 gợi ý dễ và khó. Bạn cần PM đáp án và gợi ý cho mình nữa nhé. :chiuchiu:

2. Trả lời câu hỏi: Bạn PM đáp án cho mình và post bài xác nhận "Đã PM" trong topic là được rồi nè :chiuchiu:

II. Phần thưởng:

1. Với người ra đề: 2 Thính/ câu hỏi.

2. Với người trả lời: 1-2 Thính tùy việc bạn trả lời câu hỏi ở gợi ý khó hay dễ.

Ngoài ra tất cả những bạn tham gia đều được ghi nhận số kỳ tham gia để tính huy hiệu (sau này có huy hiệu sẽ trao hihi)

Thời gian cho mỗi câu hỏi là 24 giờ kể từ khi post, hoặc khi có 3 người trả lời đúng.

Thính sẽ được tổng kết và trao mỗi 5 kỳ một lần (5 ngày, mỗi ngày tối đa 3 câu hỏi).

CÂU HỎI HIỆN TẠI

CÁC CÂU HỎI TRƯỚC
    Câu hỏi số 8: Bạn hãy tìm tên của một bộ phim Việt Nam chiếu vào năm 2017, bộ phim được quay ở Hà Giang.

Gợi ý: Phim được chuyển thể từ một tiểu thuyết cùng tên của một nhà văn nữ.

Gợi ý 2: Phim được chuyển thể từ tiểu thuyết cùng tên của nhà văn Nguyễn Bích Thuỷ.
    Câu hỏi số 9: Bức hình sau đây có liên quan đến bộ phim nào?
    Gợi ý: đây là một bộ phim Mỹ, sản xuất năm 2007, kể về hai đứa trẻ tự tưởng tượng ra một thế giới thần tiên. Phim do Walt Disney sản xuất nhưng được đánh giá là “Đi ngược hoàn toàn với tiêu chí của hãng”.
    Câu hỏi số 10: Bạn hãy tìm một bản OST được viết năm 2017, là ca khúc chủ đề của một bộ phim hoạt hình 3D được hợp tác bởi hai ông lớn trong ngành này là Pixar và Disney.
    Gợi ý: ca khúc này có nhiều phiên bản, bạn hãy tìm bản tiếng Anh nha :bantim:
    [B][/B]

Chỉnh sửa cuối: 16/7/21
  2. :.Bell.:

:.Bell.: Bronze

Đây là Tây Thi - dv Tưởng Cần Cần đóng nha :haha:

Mod hoạt động sớm thế =))))

ljt’s lover đã thả thính cho thớt.
  3. ljt’s lover

Bạn Bell trả lời đúng rồi nè :love:giỏi quá =)) :chiuchiu:

Sớm cho đầu óc sáng láng đó =))) thật ra là do lười nên post bài đầu ngày để mọi người đọc cả ngày đó hihi =)))

4. ljt’s lover

Vì câu đố đầu tiên đã có người trả lời đúng nên chúng mình cùng sang câu đố thứ 2 ha =))) Lần này sẽ khó hơn một chút nè :thayroinhe:

Câu 2: Đố bạn biết câu nói sau được trích trong bộ phim nào =)))))
    Gợi ý: đây là một phim của Hàn, trong tên phim có chữ số, là một phim khá là nổi tiếng ý ❤️ Mời các bạn cùng đoán thử nha ❤️
    Sau 10 tiếng mà không có ai đoán đúng thì tui sẽ bổ sung thêm gợi ý nha :haha: Các bạn cũng có thể đăng câu đố nha nhưng nhớ là dễ một chút và có gợi ý nha, để ai không xem phim vẫn có khả năng đoán được ấy =))))))

Have fun :love:

"Đôi lúc gia đình hay quên ta nhất, nhưng dù vậy thì có gì to tát. Đến cuối cùng, điều giúp ta vượt qua khó khăn không phải đầu óc, mà là có người nắm tay ta và không buông tay".

5. .cheshire.

.cheshire. nævis, calling Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    sen
    Mình xin đoán là "Reply 1988".
    Trong các bản thì mình thích bản này nhất lun ó :yeuqua:

1. Bình luận
    2. ljt’s lover
      ljt’s lover
      Phim này tui chưa xem luôn ớ, nhưng ost hay hiu hiu
      3/7/21
  6. ljt’s lover

Ớ chời ơi sao các bạn giỏi thía :kophaiem:

Hay tại gợi ý dễ quá nhỉ =)))))

Câu đố thứ 2 cũng có người giải rồi, các bạn hãy chờ đợi câu đố thứ 3 hoặc các bạn ra đề cho câu 3 đi ha =)) Người ra đề cũng sẽ có Thính nè :vatva:(cơ mà phải chờ hệ thống Thính bảo trì xong mới đi xin range được hiu hiu)

7. ljt’s lover

Câu đố thứ 3 cũng là câu đố cuối cùng của tui trong hôm nay =)) Vì là câu đố cuối rồi và chúng ta còn khá nhiều thời gian nên sẽ khó một chút nha =)) Sẽ không có spoiler nữa =))

Câu 3: Bạn hãy tìm link của một bản ost, do một ca sĩ nữ cover.
    Gợi ý: đây là ca khúc chủ đề của một bộ phim Mỹ đã từng giành được 3 giải oscar, 5 giải quả cầu vàng, 1 giải grammy và nhiều giải thưởng khác.
    Thời gian cho gợi ý tiếp theo là 7 tiếng nha, mọi người đoán thử ha

Have fun :love:

8. ljt’s lover

Gợi ý số 2: Bộ phim được chuyển thể từ một tiểu thuyết cùng tên. Cả bộ phim, tiểu thuyết gốc và bản ost này đều là những tác phẩm kinh điển.

Mọi người có 2 tiếng trước khi có gợi ý số 3 ha, cố lên nè :love:

9. ljt’s lover

Gợi ý 3, lần này có spoiler chắc mọi người đoán được ngay nè ❤️

Đây là một bộ phim lấy bối cảnh là mafia ha ❤️

”Mà không, họ không cần cả thế giới, họ chỉ cần một khoảng trời riêng, nơi họ có thể yêu nhau bình yên đến tận cùng, như thể thời gian đã ngừng trôi, như thể họ không thuộc về thế giới này, như thể ngay cả dòng thác lũ đam mê đang cuốn họ đi, cũng rất đỗi dịu dàng”.
    “Hãy thủ thỉ lời yêu mà chỉ trời cao mới tỏ
    Lời nguyện thề còn mãi dẫu đôi ta không còn”

Chờ đáp án của các bạn ha :love:

10. :.Bell.:

:.Bell.: Bronze

Đoán ra nhờ chữ Mafia =))) Phim Bố già, bài hát Speak Softly Love.