Dạo này bạn xem anime gì?

Thảo luận trong 'Thảo luận M-A' bắt đầu bởi Cá Basa, 14/7/21.

Tags:
  1. Cá Basa

Cá Basa Bronze

Mình có mua LN mà vẫn chưa dám đọc nữa. Bạn khóc bao nhiêu lần vậy? Mình thấy cảm xúc của các bạn 86 làm thật sự tốt, thương các bạn quá, cả Lena nữa. :camdong:

falcoscorpio đã thả thính cho thớt.
  2. falcoscorpio

falcoscorpio Dust

Web:
    Cực kỳ khuyến khích bồ đọc LN nha, dịch thuật tốt và dễ hiểu lắm. Bình thường mình hơi ngại đọc LN vì phần lớn các bộ mình đọc thì văn phong không hợp gu lắm, nhưng bộ này khiến mình cảm thấy đáng tiền cực. Có khai thác sâu vài khía cạnh mà anime không tả được nữa.
    Mình xem cả bộ từ 11h tối đến 4h sáng, hình như trong mấy tiếng đó từ tập 5 trở đi là khóc dài từ nửa phim đến cuối phim luôn.

Cá Basa đã thả thính cho thớt.
  3. Cá Basa

Cá Basa Bronze

Mình cũng thấy dạo này có nhiều LN dịch hơi bị chối :camdong:đọc thì vẫn đọc được nhưng không thoải mái cho lắm. Ví dụ như Elaina. Mình phải đi mò bản Eng để đọc, mà bản Eng tới vol 3 à bùn quá. Mình cũng muốn đọc lắm nhưng đọc rồi tâm trạng sẽ xuống. Bộ này cứ có 1 sự tuyệt vọng ẩn chứa âm ỉ đấy. Nó không phải sốc một phát choáng luôn như những bộ khác.

4. falcoscorpio

falcoscorpio Dust

Web:
    Elaina thì mình chưa đọc, nhưng vừa đi xem thử plot thấy có vẻ cũng khá hay ho ấy. Có gì mình sẽ đọc thử :totbung:
    Còn về 86 thì hừm, đúng thật là nó cứ trùm trong không khí ảm đạm ấy. Vol 1 đến nửa vol 3 buồn thật nhưng cũng không đến nỗi khiến mình bị chấn động như trong anime (chắc nhờ hiệu ứng âm thanh), khóc thì cũng chỉ rơm rớm thôi. Từ nửa vol 3 đổ về sau mình thấy không khí trở nên hào hùng hơn nhiều (cảm giác mở ra hy vọng giành lại đất mẹ từ tay địch ấy), cảnh hài cũng tăng lên nữa. Nên bồ cũng đừng ngại. Hoặc chờ tháng 10 xem nốt cour 2 rồi hẵng quyết định xem nên đọc LN hay không nè.

Cá Basa đã thả thính cho thớt.
  5. Cá Basa

Cá Basa Bronze

Thấy bồ nói là anime đặc sắc hơn nên tui đợi anime vậy. Tui ko muốn (đúng hơn là ko dám) đọc LN, nhưng lúc nào cũng nghĩ tới chuyện mua LN. Bứt rứt quá nên có 1 đêm ko ngủ dc tui đã mua đại. Hơ hơ hơ

Xem anime/ đọc Elaina xong thì đọc fanfic Elaina của mình đi :huytsao:

6. falcoscorpio

falcoscorpio Dust

Web:
    Mua ủng hộ bản quyền cũng tốt mà~ nếu không đọc thì vẫn có thể để trưng. Tranh minh hoạ của Shirabii-sensei đỉnh lắm.
    Cày xong bộ đó mình sẽ qua ủng hộ bồ nè.

7. jonathan_afton

jonathan_afton Dust

Nói ra chắc sẽ nhiều người cảm thấy kì quặc, nhưng hiện tại mình đang cày Jojo.
    Đây là 1 trong những bộ hiếm hoi mà mình có cảm tình với tất cả các nhân vật từ tuyến chính diện đến tuyến phản diện, thậm chí là tuyến nhân vật phụ. Cả manga và anime đều oki, chỉ là do truyện có nhiều phần (8 phần) cộng thêm tính lười nên hiếm khi ngồi cày chỉn chu

8. Doko

Doko Metal

Nghề nghiệp:
    Ăn bám
    Sao lại kì quặc đc Jojo hay mà. Đặc biệt là p3 vs p4 mình xem đi xem lại nhiều lần luôn í. Đang hóng p6 ra anime

9. Kenzaki Kazuma

Kenzaki Kazuma Dust

Yuru Camp. Dạo này còn đang trans bản Live Action của Yuru Camp nữa

10. annnnnieeee

annnnnieeee Rock

Dạo này tui cày lại fairy tail mọi người ạ hiu
    Đọc xong manga cái quay qua cày anime xong tự quắn quéo với hint iu đương xong cười cả ngày
    Tui tự nghĩ xong anime tui sẽ cày lại manga fairy tail tiếp :D rảnh mà